![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ และคณะนิติศาสตร์ ม.พะเยา ประชุมหารือการจัดกิจกรรมเพื่อบริการทางวิชาการแก่ชุมชน](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2565/325/h325-10-26-2022_0924am.jpg)
ในวันอังคารที่ 25 ตุลาคม 2565 ที่ผ่านมา คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ รศ.ดร.มนตรา พงษ์นิล พร้อมด้วยคณะผู้บริหารคณะฯ ผศ.ธัญญพัทธ์ มุ่งพัฒนสุนทร รองคณบดีฝ่ายบริหารและยุทธศาสตร์การพัฒนา, ผศ.ดร.น้ำทิพย์ เสมอเชื้อ รองคณบดีฝ่ายนวัตกรรมวิชาการ, ผศ.ดร.วรรณภา ทองแดง รองคณบดีฝ่ายนวัตกรรมบูรณาการเพื่อชุมชน, ดร.ชยาณัญ มณีวรรณ และดร.ณวิญ เสริฐผล ผู้ช่วยคณบดี ได้ประชุมหารือกับคณบดีคณะนิติศาสตร์ ผศ.อุดม งามเมืองสกุล และคณะผู้บริหารคณะนิติศาสตร์ ณ ห้องประชุม คลินิกให้คำปรึกษาทางกฎหมาย คณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา โดยประชุมหารือเกี่ยวกับการจัดกิจกรรมเพื่อบริการทางวิชาการแก่ชุมชน ได้แก่ กิจกรรมตอบปัญหานิติศาสตร์ สำหรับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
เพื่อที่คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์จะนำมาประยุกต์ใช้เป็นแนวทางในการจัดกิจกรรมสำหรับการบริการวิชาการและสร้างความสัมพันธ์กับสถานศึกษาที่เกี่ยวข้องกับการใช้องค์ความรู้ทางรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ต่อไป