![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการ “พิราบขาวเหิรฟ้า สิงหรากู่คำราม” (พัฒนานิสิตด้านวิชาการ) กิจกรรม การนำเสนอผลงาน / แข่งขันตอบปัญหานิสิตระดับปริญญาตรี (พัฒนาสังคม)](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/99/h99-06-13-2018_0156pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการ “พิราบขาวเหิรฟ้า สิงหรากู่คำราม” (พัฒนานิสิตด้านวิชาการ) กิจกรรม การนำเสนอผลงาน / แข่งขันตอบปัญหานิสิตระดับปริญญาตรี (พัฒนาสังคม) ในวันที่ 1 เมษายน 2561 ณ อาคารบรรยายรวม 4 มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ (ศูนย์รังสิต) โดยร่วมสัมมนาวิชาการสังคมวิทยาและมานุษยวิทยา ระดับปริญญาตรี ครั้งที่ 2 และนำเสนอบทความเรื่อง “พ่อค้าวัวต่างทางแม่กา: เรื่องเล่า ที่พัก อาชีพและความสัมพันธ์” นำเสนอโดย นายอลงกต ภู่จีนาพันธุ์ นิสิตสาขาวิชาพัฒนาสังคม ชั้นปีที่ 1 ซึ่งมีผู้ช่วยศาสตราจารย์มนตรา พงษ์นิล เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา และคณะผู้บริหารคณะฯ คณาจารย์สาขาวิชาพัฒนาสังคม และเจ้าหน้าที่ ให้การสนับสนุนกิจกรรมในครั้งนี้