![นิสิตสาขาวิชารัฐศาสตร์ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้รับรางวัลชนะเลิศการประกวดไอเดียเพื่อแก้ปัญหาสังคมและทดลองแก้ปัญหาสังคมอย่างยั่งยืนด้วยแนวคิดธุรกิจ Social Enterprise ในกิจกรรม Workshop “DESIGN THINKING FOR SOCIAL ENTERPRISE”](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/95/h95-06-01-2018_0615pm.jpg)
นิสิตสาขาวิชารัฐศาสตร์ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้รับรางวัลชนะเลิศการประกวดไอเดียเพื่อแก้ปัญหาสังคมและทดลองแก้ปัญหาสังคมอย่างยั่งยืนด้วยแนวคิดธุรกิจ Social Enterprise ในกิจกรรม Workshop “DESIGN THINKING FOR SOCIAL ENTERPRISE” ซึ่งจัดโดย อุทยานวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ในระหว่างวันที่ 26-28 พฤษภาคม พ.ศ. 2561 ที่ผ่านมา ณ โรงแรมพีเอ็มเพลส อ.เมืองพะเยา จ.พะเยา ทั้งนี้ได้มีนิสิตคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ได้รับรางวัลดังนี้
- นายสิรวิชญ์ บัวบุรพาจารย์ นิสิตชั้นปี 3
- นายชนสรณ์ สีหมอก นิสิตชั้นปี 3
- นายทนงศักดิ์ นิราศ นิสิตชั้นปี 3
- นายพงศธร ทรงทอง นิสิตชั้นปี 2