คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมดำเนินกิจกรรม 1 คณะ 1 ฝายชะลอน้ำ ตามรอยพ่อสืบสานพระราชปณิธานในหลวงรัชกาลที่ 9 ณ ห้วยเคียน โรงเรียนบ้านห้วยเคียน ต.แม่กา อ.เมืองพะเยา จ.พะเยา
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมดำเนินกิจกรรม 1 คณะ 1 ฝายชะลอน้ำ ตามรอยพ่อสืบสานพระราชปณิธานในหลวงรัชกาลที่ 9 ณ ห้วยเคียน โรงเรียนบ้านห้วยเคียน ต.แม่กา อ.เมืองพะเยา จ.พะเยา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/93/h93-05-25-2018_0342pm.jpg)
มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินกิจกรรม 1 คณะ 1 ฝายชะลอน้ำ ตามรอยพ่อสืบสานพระราชปณิธานในหลวงรัชกาลที่ 9 โดยมีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ คณะเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร คณะวิทยาศาสตร์ กองการเจ้าหน้าที่ ศูนย์บริการเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร และศูนย์วิจัยสัตว์ทดลอง เป็นผู้ดำเนินกิจกรรมสร้าง ฝายชะลอน้ำ ณ ห้วยเคียน โรงเรียนบ้านห้วยเคียน ต.แม่กา อ.เมืองพะเยา จ.พะเยา จำนวน 4 ฝาย ในระหว่างวันที่ 24 - 25 พฤษภาคม 2561 เพื่อสืบสานพระราชปณิธานในหลวงรัชกาลที่ 9 เป็นการอนุรักษ์ทรัพยากรป่าไม้ รวมถึงเป็นแหล่งเรียนรู้ให้กับนักเรียน นิสิต และประชาชนที่สนใจ ตามปณิธานของมหาวิทยาลัยพะเยา “ปัญญาเพื่อความเข้มแข็งของชุมชน” .
@green-office