หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม ร่วมกับสโมสรนิสิตคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการสระเกล้าดำหัว ป๋าเวณีปี๋ใหม่เมือง ประจำปีการศึกษา 2561
![หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม ร่วมกับสโมสรนิสิตคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการสระเกล้าดำหัว ป๋าเวณีปี๋ใหม่เมือง ประจำปีการศึกษา 2561](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/88/h88-04-26-2018_0357pm.jpg)
หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม ร่วมกับสโมสรนิสิตคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการสระเกล้าดำหัว ป๋าเวณีปี๋ใหม่เมือง ประจำปีการศึกษา 2561 ในวันศุกร์ ที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2561 ที่ผ่านมา เพื่อสืบสานประเพณีและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม ตลอดจนเพื่อแสดงความเคารพและขอพรฯ จากท่านคณบดี คณาจารย์อาวุโสคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เพื่อความเป็นสิริมงคลแก่บุคลากรและนิสิตเนื่องในวันสงกรานต์ที่ผ่านมา
.
.