![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมพิธีอัญเชิญพระบรมรูปสมเด็จพระนเรศวร มหาราช ขึ้นประดิษฐาน ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช มหาวิทยาลัยพะเยา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/75/h75-04-26-2018_0255pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมพิธีอัญเชิญพระบรมรูปสมเด็จพระนเรศวร มหาราช ขึ้นประดิษฐาน ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช มหาวิทยาลัยพะเยา ในวันอาทิตย์ที่ 19 พฤศจิกายน 2560 ที่ผ่านมา นำโดย รองศาสตราจารย์พรรณยุพา นพรัก คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ อ.อรญา อนุกูล รองคณบดีฝ่ายบริหาร อ.ถิรายุส์ บำบัด ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการและกิจการทั่วไปและเจ้าหน้าที่เข้าร่วมพิธีฯ ทั้งนี้ พระบรมรูปสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ที่ประดิษฐาน ณ มหาวิทยาลัยพะเยา มีขนาดขนาด 2.5 เท่าของพระองค์จริง ความสูงของพระบรมรูปฯ จากพื้นแท่นประดิษฐานถึงยอดพระเศียร 4.40 ม. น้ำหนัก 4 ตัน พระบรมรูปทำด้วยโลหะสัมฤทธ์(บรอนซ์)