![หน่วยศึกษานวัตกรรมท้องถิ่น คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพผู้นำหญิงพะเยา (ครั้งที่ 3)](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/72/h72-04-26-2018_0246pm.jpg)
หน่วยศึกษานวัตกรรมท้องถิ่น คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยาร่วมกับมูลนิธิฮันส์ ไซเดล สหพันธ์สาธารณรัฐเยอรมนี ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพผู้นำหญิงพะเยา (ครั้งที่ 3) ณ โรงแรมทาริส อาร์ท โฮเทล จังหวัดแพร่ ในระหว่างวันที่ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2560 - 2 พฤศจิกายน พ.ศ.2560 ที่ผ่านมา ซึ่งการจัดโครงการครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้นำหญิง การสร้างเครือข่ายการทำงานและการถ่ายทอดประสบการณ์ของผู้นำหญิงในจังหวัดพะเยา แพร่ และลำปาง เพื่อนำไปพัฒนาต่อยอดการทำงานในอนาคตต่อไป