คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการ “สหกิจศึกษา” (กิจกรรมย่อยที่ 3) อบรมนิสิตสหกิจศึกษา
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการ “สหกิจศึกษา” (กิจกรรมย่อยที่ 3) อบรมนิสิตสหกิจศึกษา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/68/h68-04-26-2018_0215pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการ “สหกิจศึกษา” (กิจกรรมย่อยที่ 3) อบรมนิสิตสหกิจศึกษา ณ ห้องภูกามยาว 3 ในวันที่ 17 กันยายน พ.ศ. 2560 ที่ผ่านมา ซึ่งได้รับเกียรติจาก นางชิดชนก ศรีมณี ผู้จัดการแผนกประกันคุณภาพการให้บริการโรงแรมโฟร์ซีซั่นรีสอร์ท เชียงใหม่ เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ “เคล็ดไม่ลับกับฝึกงานอย่างไรให้ได้งานในตลาดแรงงาน AEC” และ “สุดยอดเทคนิคการปรับตัว ปรับใจ และ กลเม็ดการจัดการปัญหาหน้างานให้อยู่หมัด” โดยมีคณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ และนิสิต คณะฯ เข้าร่วมโครงการ ทั้งนี้เพื่อเตรียมความพร้อมให้นิสิตก่อนเข้ารับการฝึกสหกิจศึกษาและการเข้ารับฝึกงาน จากหน่วยงานภาครัฐและเอกชนต่อไป
.
.