หน่วยศึกษาและพัฒนานวัตกรรมท้องถิ่น คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัย ร่วมกับ มูลนิธิฮันส์ ไซเดล (Hanns Seidel Foundation) ประเทศไทย ดำเนินโครงการฝึกอบรมจริยธรรมการบริหารจัดการภาครัฐ:การตกผลึกทางจริยธรรมสำหรับข้าราชการท้องถิ่น
![หน่วยศึกษาและพัฒนานวัตกรรมท้องถิ่น คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัย ร่วมกับ มูลนิธิฮันส์ ไซเดล (Hanns Seidel Foundation) ประเทศไทย ดำเนินโครงการฝึกอบรมจริยธรรมการบริหารจัดการภาครัฐ:การตกผลึกทางจริยธรรมสำหรับข้าราชการท้องถิ่น](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/56/h56-04-26-2018_1111am.jpg)
หน่วยศึกษาและพัฒนานวัตกรรมท้องถิ่น คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัย ร่วมกับ มูลนิธิฮันส์ ไซเดล (Hanns Seidel Foundation) ประเทศไทย ดำเนินโครงการฝึกอบรมจริยธรรมการบริหารจัดการภาครัฐ:การตกผลึกทางจริยธรรมสำหรับข้าราชการท้องถิ่น ณ โรงแรมพะเยาเกทเวย์ อำเภอเมืองฯ จังหวัดพะเยา ในวันที่ 17 -19 กรกฎาคม พ.ศ. 2560 ที่ผ่านมา โดยมีวัตุประสงค์เพื่อถ่ายทอดองค์ความรู้ ความเข้าใจเชิงทฤษฎีและปฏิบัติ ด้านจริยธรรมทางการบริหารภาครัฐแก่บุคลากรในท้องถิ่น สร้างความตระหนักรู้เกี่ยวกับจริยธรรมทางการบริหารภาครัฐแก่บุคลากรในท้องถิ่น และสร้างเครือข่ายจริยธรรมต่อต้านการทุจริตในวงราชการระดับท้องถิ่น