หน่วยวิจัย คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพด้านการทำวิจัย
![หน่วยวิจัย คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพด้านการทำวิจัย](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/52/h52-04-26-2018_1047am.jpg)
หน่วยวิจัย คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพด้านการทำวิจัย ณ โรงแรมคาทิลิยา เมาท์เทน รีสอร์ท แอนด์ สปา จ.เชียงราย ในวันที่ 20 มิถุนายน พ.ศ. 2560 ที่ผ่านมา ซึ่งได้รับเกียรติจากผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.แสงระวี สุทธิปริญญานนท์ เป็นวิทยากร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าร่วมโครงการได้ทราบถึงแนวทางการเขียนข้อเสนอโครงการวิจัยที่ถูกต้อง มีความเข้าใจเทคนิคและขั้นตอนการทำวิจัย สร้างแรงจูงใจในการทำงาน และเพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้ร่วมกัน