คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมพิธีถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมพิธีถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/7a3c5e1ea30a1c85381423f3313d7407.webp)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมพิธีถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา สยามบรมราชกุมารี ทรงเจริญพระชนมายุ 69 พรรษา ในวันที่ 2 เมษายน 2567 ณ อาคารอเนกประสงค์ชั้น 1 สำนักงานอธิการบดีมหาวิทยาลัยพะเยา
จากนั้น ผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ นำโดย รองศาสตราจารย์ ดร.มนตรา พงษ์นิล คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี ปลูกต้นดอกคำใต้ (กระถินเทศ) จำนวน 169 ต้น เพื่อเฉลิมพระเกียรติ ฯ สร้างพื้นที่สีเขียว สร้างความสามัคคีและความรับผิดชอบต่อธรรมชาติ ในการอนุรักษ์และรักษาธรรมชาติ ณ บริเวณข้างโรงอาหาร อาคารเรียนรวมหลังเก่า (ภูกามยาว) มหาวิทยาลัยพะเยา