คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรสายวิชาการ และอาจารย์ที่ปรึกษา (กิจกรรมที่ 2 พัฒนาศักยภาพบุคลากรสายวิชาการ และอาจารย์ที่ปรึกษา ครั้งที่ 2)
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรสายวิชาการ และอาจารย์ที่ปรึกษา (กิจกรรมที่ 2 พัฒนาศักยภาพบุคลากรสายวิชาการ และอาจารย์ที่ปรึกษา ครั้งที่ 2)](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/48/h48-04-26-2018_1037am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรสายวิชาการ และอาจารย์ที่ปรึกษา (กิจกรรมที่ 2 พัฒนาศักยภาพบุคลากรสายวิชาการ และอาจารย์ที่ปรึกษา ครั้งที่ 2) ณ โรงแรมคาทิลิยา เมาท์เทน รีสอร์ท แอนด์ สปา จ.เชียงราย ในวันที่ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2560 ที่ผ่านมา ซึ่งได้รับเกียรติจาก อาจารย์วุฒิชัย ไชยรินคำ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนิสิต มหาวิทยาลัยพะเยา เป็นวิทยากรบรรยายเรื่อง การพัฒนาทักษะบุคลกรสายวิชาการด้านการเป็นอาจารย์ที่ปรึกษา โดยมีคณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ คณะฯ เข้าร่วมโครงการ