คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการเครือข่ายวิชาการ ณ สำนักวิชานวัตกรรมสังคม มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการเครือข่ายวิชาการ ณ สำนักวิชานวัตกรรมสังคม มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/47/h47-04-26-2018_1031am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการเครือข่ายวิชาการ ณ สำนักวิชานวัตกรรมสังคม มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง จังหวัดเชียงราย ในวันที่ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2560 ที่ผ่านมา โดยได้รับเกียรติจาก รองศาสตราจารย์ ดร. ศิริพร วัชชวัลคุ คณบดีสำนักวิชานวัตกรรมสังคม มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง พร้อมคณาจารย์ฯ ให้การต้องรับ และแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในด้านวิชาการแก่กัน ซึ่งการจัดโครงการครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อให้คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ เกิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านวิชาการกับหน่วยงานทางการศึกษาทั้งในและต่างประเทศ และเพื่อจัดทำบันทึกข้อตกลงร่วมทางการศึกษา (MOU) กับเครือข่ายทางวิชาการหรือหน่วยงานทางการศึกษาในอนาคต