คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์เข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขันฟุตบอลนัดพิเศษระหว่างทีม VIP จังหวัดพะเยาและทีมผู้บริหาร มหาวิทยาลัยพะเยา
![คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์เข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขันฟุตบอลนัดพิเศษระหว่างทีม VIP จังหวัดพะเยาและทีมผู้บริหาร มหาวิทยาลัยพะเยา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/e458f292a1da394ce4b01a4461b93d9f.webp)
วันศุกร์ที่ 8 กันยายน 2566 เวลา 17.00 น. รองศาสตราจารย์ ดร.มนตรา พงษ์นิล คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ เข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขันฟุตบอลเชื่อมสัมพันธ์ระหว่าง ทีม VIP จังหวัดพะเยา (หัวหน้าส่วนราชการจังหวัดพะเยา) และทีมผู้บริหารมหาวิทยาลัยพะเยา ณ สนามกีฬากลาง มหาวิทยาลัยพะเยา
โครงการฯ ดังกล่าว มีวัตถุประสงค์ เพื่อเชื่อมความสัมพันธ์กับหัวหน้าส่วนราชการและผู้บริหาร มหาวิทยาลัยพะเยา ให้เกิดความสามัคคีและให้มีการประสานงานราชการมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น โดยใช้กีฬาฟุตบอลเป็นสื่อกลางในการเชื่อมความสัมพันธ์ในครั้งนี้ พร้อมทั้งเป็นการส่งเสริมการออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ ทำให้บุคลากรมหาวิทยาลัยพะเยามีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงอีกด้วย