คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ จัดดำเนินโครงการอบรมการพัฒนาหลักสูตรตามแนวทาง Outcome-Based Education (OBE) และ AUN-QA Overview
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ จัดดำเนินโครงการอบรมการพัฒนาหลักสูตรตามแนวทาง Outcome-Based Education (OBE) และ AUN-QA Overview](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2566/376/h376-06-26-2023_1041am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ จัดดำเนินโครงการอบรมการพัฒนาหลักสูตรตามแนวทาง Outcome-Based Education (OBE) และ AUN-QA Overview
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้ดำเนินโครงการอบรมการพัฒนาหลักสูตรตามแนวทาง Outcome-Based Education (OBE) และ AUN-QA Overview ณ ห้องประชุมคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ในวันอังคารที่ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2566 โดยได้รับเกียรติผู้ช่วยศาสตราจารย์กฤษฎา ใจแก้วทิ รองคณบดีฝ่ายบริหารคณะนิติศาสตร์ และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ศราวุธ จันทรขำ อาจารย์ประจำหลักสูตรศิลปกรรมศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาดนตรีและนาฏศิลป์ เป็นวิทยากรบรรยายเชิงปฏิบัติการ หัวข้อ การออกแบบหลักสูตรตามแนวทาง OBE (Backward Curriculum Design) และการประกันคุณภาพหลักสูตรตามเกณฑ์ AUN-QA version 4 สำหรับคณาจารย์ และบุคลากรสายสนับสนุน คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจการประกันคุณภาพการศึกษาภายใน ให้กับบุคลากรและผู้ที่เกี่ยวข้อง
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ให้ความสำคัญกับการพัฒนาพัฒนาหลักสูตรตามแนวทาง OBE และการประกันคุณภาพการศึกษาภายใน ระดับหลักสูตร AUN QA เพื่อหลักสูตรได้เตรียมความพร้อมและทราบแนวทางการปรับปรุงหลักสูตรให้เป็นไปตามมาตรฐานเกณฑ์คุณภาพ เพื่อตอบสนองต่อความต้องการของผู้มีส่วนได้ส่วนเสียทุกฝ่าย ต่อไป