คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจาก คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจาก คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2566/369/h369-04-28-2023_1127am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ต้อนรับคณะศึกษาดูงานจาก คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 27 เมษายน 2566 รองศาสตราจารย์ ดร.มนตรา พงษ์นิล คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและบุคลากรสายสนับสนุน ต้อนรับคณะศึกษาดูงาน จากคณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ นำโดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อรนันท์ กลันทะปุระ หัวหน้าภาควิชารัฐศาสตร์และรัฐประศาสนศาสตร์ พร้อมด้วยคณาจารย์ภาควิชารัฐศาสตร์และรัฐประศาสนศาสตร์ และเจ้าหน้าที่
กิจกรรมครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานระดับหลักสูตร ตามแนวทางการประกันคุณภาพการศึกษา ASEAN University Network - Quality Assurance (AUN-QA) ประกอบด้วย การเตรียมความพร้อมระดับหลักสูตร กระบวนการดำเนินงานของหลักสูตร ประเด็นที่ควรให้ความสำคัญในการดำเนินงานประกันคุณภาพการศึกษา การจัดการเรียนการสอน การปฏิบัติงานของสายสนับสนุน รวมถึงแผนการดำเนินงานด้านประกันคุณภาพของคณะฯ ประจำปี 2566 ทำให้เกิดการเรียนรู้ร่วมกันในประเด็นการบริหารหลักสูตรของบุคลากรสายวิชาการและสายสนับสนุน รวมถึงเป็นการสร้างเครือข่ายร่วมกันระหว่างคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ กับภาควิชารัฐศาสตร์และรัฐประศาสนศาสตร์ คณะสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์