คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ร่วมเสนอชื่อกรรมการสภามหาวิทยาลัยพะเยา แทนตำแหน่งที่ว่างลง
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ร่วมเสนอชื่อกรรมการสภามหาวิทยาลัยพะเยา แทนตำแหน่งที่ว่างลง](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2566/365/h365-03-28-2023_0301pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ร่วมเสนอชื่อกรรมการสภามหาวิทยาลัยพะเยา แทนตำแหน่งที่ว่างลง
วันจันทร์ที่ 27 มีนาคม 2566 เวลา 09.00 – 15.00 น. รองศาสตราจารย์ ดร.มนตรา พงษ์นิล คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ นำทีมคณะผู้บริหารและบุคลากรของคณะฯ ร่วมเสนอชื่อกรรมการสภามหาวิทยาลัยพะเยา แทนตำแหน่งที่ว่างลง ณ ห้องสำนักงานคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ (B201) อาคารเรียนรวมหลังเก่า (PKY)
ในการนี้ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ได้จัดให้มีการเสนอชื่อกรรมการสภามหาวิทยาลัยพะเยา ตามกระบวนการที่มหาวิทยาลัยกำหนด ทั้งนี้ บรรยากาศในการเสนอชื่อฯ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย โดยมีผู้มาใช้สิทธิในการเสนอชื่อกรรมการสภามหาวิทยาลัยพะเยาครั้งนี้ ทั้งหมด 14 คน