คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ร่วมพิธีทำบุญเนื่องในวันขึ้นปีใหม่ ประจำปี พ.ศ. 2566
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ร่วมพิธีทำบุญเนื่องในวันขึ้นปีใหม่ ประจำปี พ.ศ. 2566](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2566/351/h351-01-11-2023_1001am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ร่วมพิธีทำบุญเนื่องในวันขึ้นปีใหม่ ประจำปี พ.ศ. 2566 และถวายพระพรชัยมงคล แด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดีกรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
วันอังคารที่ 10 มกราคม 2566 เวลา 09.30 น. รองศาสตราจารย์ ดร. มนตรา พงษ์นิล คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ นำคณะผู้บริหารและบุคลากรของคณะ ร่วมพิธีทำบุญเนื่องในวันขึ้นปีใหม่ ประจำปี พ.ศ 2566 และถวายพระพรชัยมงคลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดีกรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ณ ลานอเนกประสงค์ อาคารสำนักงานอธิการบดี ชั้น 1 มหาวิทยาลัยพะเยา
โดยพิธีดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรมหาวิทยาลัยพะเยา ได้ร่วมพิธีทำบุญเนื่องในวันขึ้นปีใหม่ อันเป็นสิริมงคลแก่ชีวิต และร่วมถวายพระพรชัยมงคล แด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดีกรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ให้ทรงหายจากพระอาการประชวร และมีพระพลานามัยสมบูรณ์ แข็งแรง โดยบรรยากาศภายในพิธี คณะผู้บริหาร พร้อมด้วยบุคลากรมหาวิทยาลัยพะเยา รวมใจเข้าร่วมพิธีกันอย่างคับคั่ง
ทั้งนี้ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ขอกราบถวายพระพร สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดีกรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ทรงหายจากพระอาการประชวร และมีพระพลานามัยแข็งแรงสมบูรณ์โดยเร็ววัน