![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ได้ดำเนินงานปฐมนิเทศนิสิต 3 ชั้นปี 3 หลัดสูตร ในกิจกรรม รู้จักฉัน รู้จักเธอ รู้จักเรา ณ ห้องUB003](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2565/340/h340-11-25-2022_0443pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้ดำเนินงานปฐมนิเทศนิสิต 3 ชั้นปี 3 หลักสูตร ในกิจกรรม “รู้จักฉัน รู้จักเธอ รู้จักเรา” ในวันที่ 23 พฤศจิกายน 2565 ณ ห้องUB003 อาคาร 99 ปี พระอุบาลีคุณูปมาจารย์ ที่ผ่านมา นำโดยรองศาสตราจารย์ ดร.มนตรา พงษ์นิล คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ พร้อมด้วยผู้บริหาร อาจารย์ บุคลากรสายสนับสนุนและนิสิต เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ในงานมีกิจกรรมต่าง ๆ เช่น ผู้บริหารพบปะนิสิต กิจกรรมแนะนำองค์กรนิสิตในคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ กิจกรรมดนตรี กิจกรรมเสียงสะท้อนจากนิสิต รวมถึงกิจกรรมการประกวดการแต่งกายในธีม ตัวตน จิตวิญญาณ และมันสมองฯ วัตถุประสงค์ของการจัดการ เพื่อให้นิสิตแสดงออกถึงอัตลักษณ์ตัวเอง ภายใต้แนวคิด เสรีภาพ เสมอภาพ ภารดรภาพ และการอยาร่วมกันเป็นสังคม รวมถึงการเปิดโอกาสให้นิสิตได้เสนอปัญหาเกี่ยวกับการรับบริการ ในสวัสดิการด้านต่าง ๆ เพื่อหาแนวทางแก้ไขปัญหาร่วมกันของคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์