ร่วมหารือความร่วมมือ MOU การส่งเสริมความรู้ความเข้าใจในสิทธิมนุษยชน ระหว่างแอมเนสตี้ อินเตอร์เนชั่นแนล ประเทศไทย คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์
![ร่วมหารือความร่วมมือ MOU การส่งเสริมความรู้ความเข้าใจในสิทธิมนุษยชน ระหว่างแอมเนสตี้ อินเตอร์เนชั่นแนล ประเทศไทย คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2565/339/h339-11-25-2022_0409pm.jpg)
ในวันพุธที่ 23 พฤศจิกายน 2565 เวลา 10.00 น. องค์การแอมเนสตี้ อินเตอร์เนชั่นแนล ประเทศไทย นำโดย คุณนาริฐา โภไคยอนันต์ เจ้าหน้าที่อาวุโส ฝ่ายนักกิจกรรมและสิทธิมนุษยชนศึกษา, คุณบุณฑริกา มีชูชีพ เจ้าหน้าที่ฝ่ายนักกิจกรรมและสิทธิมนุษยชนศึกษา พร้อมด้วยสมาชิกกลุ่มกิจกรรมแอมเนสตี้ คลับ (Amnesty PU Club) ได้เข้าพบ รองศาสตราจารย์ ดร.มนตรา พงษ์นิล คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ และผู้บริหารคณะ เพื่อหารือเกี่ยวกับบันทึกข้อตกลงความร่วมมือในการส่งเสริมความรู้ความเข้าใจในสิทธิมนุษยชน ระหว่างแอมเนสตี้ อินเตอร์เนชั่นแนล ประเทศไทย ร่วมกับคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ เพื่อการขับเคลื่อนสิทธิมนุษยชนโดยผ่านกระบวนการเรียนรู้และการมีส่วนร่วมในห้องเรียน ให้กับนิสิต นักศึกษา และการสนับสนุนให้เกิดกลุ่มปฏิบัติการ ด้านสิทธิมนุษยชนในการส่งเสริมและคุ้มครองสิทธิมนุษยชนแก่ประชาชนต่อไป ณ ห้องประชุมคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์