คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการประชุมบุคลากร คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ในวันศุกร์ที่ 28 ตุลาคม 2565
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการประชุมบุคลากร คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ในวันศุกร์ที่ 28 ตุลาคม 2565](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2565/328/h328-11-01-2022_0930am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้ดำเนินโครงการประชุมบุคลากร คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ในวันศุกร์ที่ 28 ตุลาคม 2565 ณ ร้าน Happy Garden Coffee อ.เมือง จ.พะเยา ที่ผ่านมา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้บุคลากรภายในคณะได้ทราบถึงวิสัยทัศน์ นโยบายการบริหารของผู้บริหารคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ประจำปีงบประมาณ 2566-2569 อันนำไปสู่การเป็น “ต้นแบบแห่งรัฐ-พัฒน์นวัตกรเพื่อชุมชน” และการ เป็น “ 1 ใน 10 ของคณะสายรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ที่มีผู้สนใจศึกษามากที่สุด” ตลอดจนการระดมความคิดเห็นจากบุคลากรอันนำไปสู่การพัฒนาคณะเพื่อร่วมกันแก้ไข และพัฒนาต่อไป โดยได้รับเกียรติจากโดย รศ.ดร.มนตรา พงษ์นิล คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ