![ขอแสดงความยินดีกับ ผศ.ดร.วรรณภา ทองแดง ในโอกาสผ่านการคัดเลือก เข้าร่วมโครงการอาศรมวิจัยมนุษยศาสตร์ ครั้งที่ 7 โดยได้รับทุนสนับสนุนจาก (วช.)](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2565/327/h327-10-28-2022_1025am.jpg)
ขอแสดงความยินดีกับ ผศ.ดร.วรรณภา ทองแดง รองคณบดีฝ่ายนวัตกรรมบูรณาการเพื่อชุมชน คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ในโอกาสผ่านการคัดเลือก เข้าร่วมอบรมโครงการอาศรมวิจัยมนุษยศาสตร์ ครั้งที่ 7 โดยได้รับทุนสนับสนุนจากสำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช.)
โดยการเข้าร่วมโครงการในครั้งนี้พื่อนำองค์ความรู้ที่ได้จากการอบรมมาใช้ในกระบวนการพัฒนาโครงการวิจัยเพื่อเสริมสร้างการผลิตผลงานวิจัยเชิงวิพากษ์ในด้านรัฐศาสตร์ รัฐประศาสนศาสตร์ และพัฒนาสังคม ซึ่งตอบสนองต่อนโยบายการพัฒนาคณะรัฐศาสตร์ และสังคมศาสตร์ที่มุ่งพัฒนาองค์ความรู้เชิงทฤษฎีทางรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์สู่การวิจัยที่บูรณาการกับการพัฒนานวัตกรรมเพื่อการบริการชุมชนและสังคม
ซึ่งจะดำเนินการควบคู่กับการขอทุนอุดหนุนโครงการวิจัยจากงบประมาณรายได้ ปี 2566 ในกรณีชุดโครงการวิจัย ทุนสนับสนุน 100,000 บาท ต่อชุดโครงการ จำนวน 1 ทุน ซึ่งจะมีตัวแทนนักวิจัยจากแต่ละหลักสูตรเข้าร่วม รวมจำนวนนักวิจัยในชุดโครงการนี้ อย่างน้อย 4 คนขึ้นไป