คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการตักบาตรเทโวโรหณะ เนื่องในวันมหาปวารณาออกพรรษา ประจำปี 2565 ณ วัดป่าพระอุบาลี
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการตักบาตรเทโวโรหณะ เนื่องในวันมหาปวารณาออกพรรษา ประจำปี 2565 ณ วัดป่าพระอุบาลี](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2565/324/h324-10-17-2022_0233pm.jpg)
งานกิจการนิสิต คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ พร้อมด้วยสโมสรนิสิต คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้ดำเนินโครงการตักบาตรเทโวโรหณะ เนื่องในวันมหาปวารณาออกพรรษา ประจำปี 2565 ณ วัดป่าพระอุบาลี ในวันที่ 11 ตุลาคม 2565 นำโดย ดร.ณวิญ เสริฐผล ผู้ช่วยคณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ บุคลากร สโมสรนิสิตฯ เข้าร่วมโครงการดังกล่าวฯ การจัดโครงการครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาและสมทบเครื่องอุปโภคบริโภค ให้แก่เด็กๆในถิ่นทุรกันดาน ในการนี้ มีหน่วยงานราชการ มหาวิทยาลัยพะเยา นิสิต และประชาชนเข้าร่วมเป็นจำนวนมาก