![คณะนิติศาสตร์ และวิทยาลัยการศึกษา มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมแสดงความยินดี กับ (รศ.ดร.มนตรา พงษ์นิล) ในโอกาสดำรงตำแหน่ง คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2565/322/h322-10-07-2022_1204pm.jpg)
คณะนิสิตศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ผศ.อุดม งามเมืองสกุล คณบดีคณะนิติศาสตร์ และจากวิทยาลัยการศึกษา มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย รศ.ดร.รักษิต สุทธิพงษ์ คณบดีวิทยาลัยการศึกษา พร้อมคณะผู้บริหารประจำคณะและวิทยาลัย ร่วมแสดงความยินดีกับ รศ.ดร.มนตรา พงษ์นิล ในโอกาสเป็นผู้ดำรงตำแหน่ง คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา
โดยถือเป็นโอกาสอันดี ที่คณะผู้บริหารจากหน่วยงานต่าง ๆ ได้พบปะพูดคุยถึงแนวทางที่จะก่อให้เกิดความร่วมมือระหว่างคณะ ในการดำเนินงานต่าง ๆ ทั้งในด้านการเรียนการสอน การเกิดกิจกรรมต่าง ๆ การผลิตบัณฑิต อันจะก่อให้เกิดความร่วมมือ และก่อให้เกิดประโยชน์แก่นิสิต คณะ และมหาวิทยาลัยต่อไป