![รศ.ดร.มนตรา พงษ์นิล - คว้า 2 รางวัล Show and Share 2022 นวัตกรรมการสอนอย่างอาจารย์มืออาชีพ”](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2565/315/h315-09-08-2022_1005am.jpg)
รศ.ดร.มนตรา พงษ์นิล อาจารย์ประจำหลักสูตร หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาพัฒนาสังคม คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ คว้า 2 รางวัล จากงาน Show and Share 2022 “นวัตกรรมการสอนอย่างอาจารย์มืออาชีพ” จัดโดยกองบริการการศึกษา มหาวิทยาลัยพะเยา ในวันที่ 6 กันยายน 2565 ที่ผ่านมา ณ ห้องประชุมเมืองพะเยา อาคารเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร มหาวิทยาลัยพะเยา โดยรางวัลที่ได้รับ ได้แก่
1.รองชนะเลิศอันดับ 2 โครงการนวัตกรรมการจัดการเรียนการสอนเพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตของชุมชน หัวข้อ "การประยุกต์ใช้วิธีการทางประวัติศาสตร์เพื่อออกแบบนวัตกรรมชุมชนของอำเภอภูกามยาว จังหวัดพะเยา" 2.รองชนะเลิศอันดับ
2 โครงการนวัตกรรมเพื่อพัฒนาการเรียนการสอน เรื่อง "การพัฒนานวัตกรรมบอร์ดเกมสำหรับรายวิชาทฤษฎีและวิธีวิทยาทางสังคมวิทยาและมานุษยวิทยา"
ทั้งนี้ มหาวิทยาลัยให้ความสำคัญต่อการยกระดับคุณภาพการจัดการเรียนการสอนและสนับสนุนให้บุคลากรสายวิชาการ เข้าสู่การประเมินระดับอาจารย์มืออาชีพมหาวิทยาลัยพะเยา (UP-PSF) เพื่อพัฒนาคุณภาพการจัดการศึกษาของอาจารย์อย่างเป็นรูปธรรม และพร้อมสนับสนุนการสร้างนวัตกรรมเพื่อพัฒนาการเรียนการสอนและนวัตกรรมการจัดการเรียนการสอนเพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตของชุมชน สร้างเครือข่ายการดำเนินงานด้านการจัดการความรู้ต่อไป