คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกิจกรรม วันสถาปนามหาวิทยาลัยพะเยา ครบรอบ 12 ปี ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช มหาวิทยาลัยพะเยา
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกิจกรรม วันสถาปนามหาวิทยาลัยพะเยา ครบรอบ 12 ปี ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช มหาวิทยาลัยพะเยา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2565/306/h306-07-21-2022_0919am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดยดร.ณัฐฑรี สินธุนาวา รองคณบดีฝ่ายแผนและนวัตกรรม และเจ้าหน้าที่ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ร่วมงานสถาปนามหาวิทยาลัย เนื่องในวาระครบรอบ 12 ปี ครบรอบวันสถาปนา มหาวิทยาลัยพะเยา ในวันที่ 18 กรกฎาคม 2565 ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช