คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการสานสัมพันธ์พี่น้องรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2565
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการสานสัมพันธ์พี่น้องรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2565](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2565/301/h301-06-17-2022_0328pm.jpg)
หน่วยกิจการนิสิต พร้อมด้วยสโมสรนิสิต คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรมสานสัมพันธ์พี่น้องคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ประจำปีการศึกษา 2565 ระหว่างวันที่ 7-9มิถุนายน 2565 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อจัดกิจกรรมสานสัมพันธ์ นิสิตใหม่กับนิสิตรุ่นพี่ และปลูกฝังอัตลักษณ์ของคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ให้แก่นิสิตใหม่ ชั้นปีที่ 1 ทั้งนี้ได้จัดประเภณี“ตานตุงหลวงพระพุทธภุชคารักษ์” โดยนิสิตชั้นปีที่ 1 ประดิษฐ์กรวยดอกไม้และตุง เพื่อนำไปสักการะพระพุทธภุชคารักษ์ พระพุทธรูปประจำมหาวิทยาลัยพะเยาเพื่อความสิริมงคลแก่นิสิตชั้นปีที่ 1 อีกทั้งเป็นการทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม และเป็นการต้อนรับนิสิตใหม่เชิงสร้างสรรค์