คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ดำเนินโครงการ กิจกรรมที่ 5 “การพัฒนาอาชีพใหม่ฯ (การอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อยกระดับอาชีพและเศรษฐกิจในพื้นที่)” ณ ตำบลงิม
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ดำเนินโครงการ กิจกรรมที่ 5 “การพัฒนาอาชีพใหม่ฯ (การอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อยกระดับอาชีพและเศรษฐกิจในพื้นที่)” ณ ตำบลงิม](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2564/269/h269-08-03-2021_1038am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ดำเนินโครงการ "การส่งเสริมสวัสดิการสังคมแบบบูรณาการด้วยข้อมูลองค์รวมระดับตำบล" ภายใต้โครงการยกระดับเศรษฐกิจและสังคมรายตำบลแบบบูรณาการ (1 ตำบล 1 มหาวิทยาลัย) โครงการส่งเสริมสวัสดิการแบบบูรณาการด้วยข้อมูลองค์รวมระดับตำบล กิจกรรมที่ 5 “การพัฒนาอาชีพใหม่ฯ (การอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อยกระดับอาชีพและเศรษฐกิจในพื้นที่)” วันที่ 13-14 กรกฎาคม 2564 ณ ศูนย์ประชุมบ้านป่าแดง หมู่ ๙ ตำบลงิม อำเภอปง จังหวัดพะเยา ที่ผ่านมา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาทักษะอาชีพใหม่ โดยกิจกรรมในครั้งนี้เป็นกิจกรรมการพัฒนาอาชีพใหม่ เกี่ยวกับการความรู้ด้านการยกระดับผลิตภัณฑ์จากไม้ไผ่และให้ความรู้เรื่องการส่งเสริมการตลาด การประชาสัมพันธ์สินค้า และการจัดทำรายรับ รายจ่ายให้กับกลุ่มวิสาหกิจชุมชนจักสานบ้านป่าแดง หมู่ ๙ ตำบลงิม อำเภอปง จังหวัดพะเยา