คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ดำเนินโครงการ "การส่งเสริมสวัสดิการสังคมแบบบูรณาการด้วยข้อมูลองค์รวมระดับตำบล" กิจกรรมที่ 5 ตำบลเวียง
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ดำเนินโครงการ "การส่งเสริมสวัสดิการสังคมแบบบูรณาการด้วยข้อมูลองค์รวมระดับตำบล" กิจกรรมที่ 5 ตำบลเวียง](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2564/266/h266-07-14-2021_1103am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ดำเนินโครงการ "การส่งเสริมสวัสดิการสังคมแบบบูรณาการด้วยข้อมูลองค์รวมระดับตำบล" ภายใต้โครงการยกระดับเศรษฐกิจและสังคมรายตำบลแบบบูรณาการ (1 ตำบล 1 มหาวิทยาลัย) โครงการส่งเสริมสวัสดิการแบบบูรณาการด้วยข้อมูลองค์รวมระดับตำบล กิจกรรมที่ 5 “การพัฒนาอาชีพใหม่ฯ (การอบรมเชิงปฏิบัติการเพื่อยกระดับอาชีพและเศรษฐกิจในพื้นที่)” วันที่ 10 กรกฎาคม 2564 ณ ศาลาเอนกประสงค์วัดดอนไชย หมู่ 8 ตำบลเวียง อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา ที่ผ่านมา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาทักษะอาชีพใหม่ โดยกิจกรรมในครั้งนี้เป็นกิจกรรมการพัฒนาอาชีพใหม่ เกี่ยวกับการพัฒนาผลิตภัณฑ์จากตะไคร้หอม ซึ่งเป็นการส่งเสริมการพัฒนาอาชีพใหม่ให้กับชุมชนพื้นที่ตำบลเวียง อำเภอเชียงคำ จังหวัดพะเยา