กิจกรรม Hackathon ภายใต้โครงการมหาวิทยาลัยสู่ตำบล สร้างรากแก้วให้ประเทศ (U2T) คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา
![กิจกรรม Hackathon ภายใต้โครงการมหาวิทยาลัยสู่ตำบล สร้างรากแก้วให้ประเทศ (U2T) คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2564/259/h259-06-09-2021_0954am.jpg)
วันที่ 27 - 28 พฤษภาคม 2564 คณาจารย์คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้เดินทางไปพื้นที่ปฏิบัติงานใน 4 พื้นที่ ได้แก่ พื้นที่ตำบลคือเวียง อำเภอดอกคำใต้, ตำบลงิม อำเภอปง, ตำบลเวียง อำเภอเชียงคำ และตำบลสบบง อำเภอภูซาง จังหวัดพะเยา ภายใต้โครงการมหาวิทยาลัยสู่ตำบล สร้างรากแก้วให้ประเทศ (U2T) เพื่อชี้แจงรายละเอียดโครงการ และจัดกิจกรรม Workshop พร้อมให้คำปรึกษาเกี่ยวกับการดำเนินกิจกรรม Hackathon