![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมรณรงค์ต่อต้านการทุจริต เพื่อมุ่งเป็นองค์กรที่บริหารงานด้วย ความซื่อสัตย์ สุจริต โปร่งใส และสามารถตรวจสอบได้](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2564/249/h249-03-15-2021_0245pm.jpg)
ในวันจันทร์ที่ 15 มีนาคม 2564 คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดยรองศาสตราจารย์พรรณยุพา นพรัก คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา พร้อมด้วย คณะผู้บริหาร บุคลากร ร่วมรณรงค์ต่อต้านการทุจริต เพื่อมุ่งเป็นองค์กรที่บริหารงานด้วย ความซื่อสัตย์ สุจริต โปร่งใส และสามารถตรวจสอบได้ รวมทั้งเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจรวมถึงการป้องกันการทุจริตในรูปแบบต่างๆ