คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการส่งเสริมและสร้างการเรียนรู้สู่ชุมชน ค่ายรัฐ-พัฒน์รวมใจพัฒนา ปีที่ 2 ณ โรงเรียนบ้านแม่งาวใต้ อำเภองาว จังหวัดลำปาง
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการส่งเสริมและสร้างการเรียนรู้สู่ชุมชน ค่ายรัฐ-พัฒน์รวมใจพัฒนา ปีที่ 2 ณ โรงเรียนบ้านแม่งาวใต้ อำเภองาว จังหวัดลำปาง](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2564/247/h247-03-09-2021_0928am.jpg)
หน่วยกิจการนิสิตและสโมสรนิสิต คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมจัดกิจกรรมในโครงการส่งเสริมและสร้างการเรียนรู้สู่ชุมชน“ค่ายรัฐ-พัฒน์รวมใจพัฒนา ปีที่ 2 ณ โรงเรียนบ้านแม่งาวใต้ อำเภองาว จังหวัดลำปาง ระหว่างวันที่ 19-21 กุมภาพันธ์ 2564 ที่ผ่านมา โดยกิจกรรมดังกล่าวเป็นกิจกรรมพัฒนานิสิตด้านกิจเสริมหลักสูตร ทำให้นิสิตมีความเป็นผู้นำ กล้าแสดงออก ตามวิสัยทัศน์ของคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ คือ“คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์มุ่งพัฒนาคุณภาพบัณฑิต สู่ความทันสมัยในศาสตร์ทางสังคม เพื่อร่วมเป็นพลัง ในการสร้างสรรค์ชุมชนด้วยจิตสาธารณะ”