คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการ “พัฒนาผลงานวิจัยสู่การตีพิมพ์ระดับนานาชาติ” คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการ “พัฒนาผลงานวิจัยสู่การตีพิมพ์ระดับนานาชาติ” คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2563/215/h215-03-02-2020_0159pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการ “พัฒนาผลงานวิจัยสู่การตีพิมพ์ระดับนานาชาติ” คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ณ ห้องประชุมคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ อาคารเรียนรวมและห้องประชุมเรือนเอื้องคำ มหาวิทยาลัยพะเยา ระหว่างวันที่ 19-20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2563 ที่ผ่านมา ซึ่งการจัดโครงการครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อพัฒนากลไกการขับเคลื่อนการตีพิมพ์ผลงานวิจัยในวารสารวิชาการระดับนานาชาติให้สูงขึ้นของคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ โดยมีผู้สนใจเข้าร่วมโครงการจำนวน 15 คน