คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ม.พะเยา ดำเนินโครงการข่วงผญ๋า อู้จ๋า ประสา SPSS (กิจกรรมที่ 1 การอบรมเสริมสร้างความรู้ด้านการเข้าสู่อาจารย์มืออาชีพ UP-PSF)
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ม.พะเยา ดำเนินโครงการข่วงผญ๋า อู้จ๋า ประสา SPSS (กิจกรรมที่ 1 การอบรมเสริมสร้างความรู้ด้านการเข้าสู่อาจารย์มืออาชีพ UP-PSF)](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2563/212/h212-02-25-2020_1000am.jpg)
วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 12.00-16.00 น. ที่ผ่านมา คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้ดำเนินโครงการข่วงผญ๋า อู้จ๋า ประสา SPSS (กิจกรรมที่ 1 การอบรมเสริมสร้างความรู้ด้านการเข้าสู่อาจารย์มืออาชีพ UP-PSF) ณ ห้องประชุมคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเปิดโอกาสให้บุคลากรของคณะได้ถ่ายทอดประสบการณ์ แลกเปลี่ยนเรียนรู้ประเด็นต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องกับการบริหารงานของคณะ และรวบรวมและสังเคราะห์ความรู้ เพื่อนำไปใช้เป็นแนวทางในการบริหารงานและปฏิบัติงานภายในคณะต่อไป