คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับ มูลนิธิฮันซ์ ไซเดล (สหพันธสาธารณรัฐเยอรมนี) โครงการการอบรมเชิงปฏิบัติการในหัวข้อ "การจัดสวัสดิการท้องถิ่นในสังคมไทยที่ไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง: ความหวังและความเป็นไปได้"
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับ มูลนิธิฮันซ์ ไซเดล (สหพันธสาธารณรัฐเยอรมนี) โครงการการอบรมเชิงปฏิบัติการในหัวข้อ "การจัดสวัสดิการท้องถิ่นในสังคมไทยที่ไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง: ความหวังและความเป็นไปได้"](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/197/h197-11-06-2019_0313pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกับ มูลนิธิฮันซ์ ไซเดล (สหพันธสาธารณรัฐเยอรมนี) โครงการการอบรมเชิงปฏิบัติการในหัวข้อ “การจัดสวัสดิการท้องถิ่นในสังคมไทยที่ไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง: ความหวังและความเป็นไปได้" ระหว่างวันที่ 27-29 ตุลาคม 2562 ณ โรงแรมโรงแรมแคนทารี ฮิลล์ เชียงใหม่ที่ ผ่านมา ซึ่งการจัดโครงการครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อพัฒนาศักยภาพของบุคลากรในท้องถิ่นและชุมชนในด้านการจัดสวัสดิการท้องถิ่นในสังคมไทยที่ไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลังและสร้างเสริมการแลกเปลี่ยนเรียนรู้เกี่ยวกับการจัดสวัสดิการท้องถิ่นในสังคมไทยที่ไม่ทิ้งใครไว้ข้างหลัง โดยมีผู้เข้าร่วมโครงการจำนวน 40 คน