คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรม อบรม “นักจัดการ ลุ่มน้ำอิง รุ่นที่ 1” ภายใต้แผนบูรณาการ “การบริหารจัดการน้ำกว๊านพะเยาและลุ่มน้ำอิงเชิงบูรณาการ เพื่อรองรับการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศอย่างยั่งยืน”
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรม อบรม “นักจัดการ ลุ่มน้ำอิง รุ่นที่ 1” ภายใต้แผนบูรณาการ “การบริหารจัดการน้ำกว๊านพะเยาและลุ่มน้ำอิงเชิงบูรณาการ เพื่อรองรับการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศอย่างยั่งยืน”](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/196/h196-11-06-2019_0242pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรม อบรม “นักจัดการ ลุ่มน้ำอิง รุ่นที่ 1” ภายใต้แผนบูรณาการ “การบริหารจัดการน้ำกว๊านพะเยาและลุ่มน้ำอิงเชิงบูรณาการ เพื่อรองรับการเปลี่ยนแปลงสภาพภูมิอากาศอย่างยั่งยืน” ในวันที่ 24-26 ตุลามคม พ.ศ. 2562 ที่ผ่านมา โดยการจัดกิจกรรมครั้งนี้เป็นการพาผู้เข้าร่วม ที่มาจาก 11 ตำบลในจังหวัดพะเยา ศึกษาดูงาน ณ ศูนย์การบริหารจัดการน้ำ องค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ อำเภอเมืองแพร่ จังหวัดแพร่ และศูนย์ข้อมูลการป้องกันอุทกภัย เทศบาลตำบลเวียงสา อำเภอเวียงสา จังหวัดน่าน โดยร่วมถอดบทเรียนเพื่อนำกลับไปบริหารจัดการน้ำ และพัฒนาเครือข่ายการทำงานในพื้นที่ของตัวเองอย่างยั่งยืนต่อไป