![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ เข้าร่วมแนะแนวสัญจร ปีการศึกษา 2563 ในโครงการผู้บริหารมหาวิทยาลัยพะเยา พบผู้บริหารสถานศึกษาและครูแนะแนว](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/188/h188-08-21-2019_0619pm.jpg)
ดร.ปิยะวดี โรหิตารชุน รองคณบดีฝ่ายวิชาการ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมแนะแนวสัญจร ประจำปีการศึกษา 2563 (วันอังคารที่ 20 สิงหาคม 2562) ร่วมกับผู้บริหารมหาวิทยาลัยพะเยาพบปะผู้บริหารสถานศึกษา จัดโดย กองบริการการศึกษา ซึ่งโครงการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้บริหารสถานศึกษา และอาจารย์แนะแนว ได้ทราบถึงนโยบายและขั้นตอนการรับเข้าของมหาวิทยาลัยพะเยา ประจำปีการศึกษา 2563 ผู้เข้าร่วมโครงการประกอบด้วย ผู้บริหารมหาวิทยาลัยพะเยา ผู้บริหารสถานศึกษา อาจารย์แนะแนว จำนวนทั้งสิ้น 101 คน ได้แก่จังหวัดนครสวรรค์ อุทัยธานี พิษณุโลก ลพบุรี สระบุรี สิงห์บุรี เพชรบูรณ์ พิจิตรกำแพงเพชร และชัยนาท ณ ห้องประชุม Foroom Ballroom โรงแรมเดอะพาราดิโซ เจเค ดีไซน์ จังหวัดนครสวรรค์