คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมงานสถาปนามหาวิทยาลัย เนื่องในวาระครบรอบ 9 ปี ครบรอบวันสถาปนา มหาวิทยาลัยพะเยา '9ปี แห่งการพัฒนา สร้างคุณค่าสู่สากล'
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมงานสถาปนามหาวิทยาลัย เนื่องในวาระครบรอบ 9 ปี ครบรอบวันสถาปนา มหาวิทยาลัยพะเยา '9ปี แห่งการพัฒนา สร้างคุณค่าสู่สากล'](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/176/h176-07-24-2019_0948am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดยนายถิรายุส์ บำบัด ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนิสิตและศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยบุคลากร ร่วมงานสถาปนามหาวิทยาลัย เนื่องในวาระครบรอบ 9 ปี ครบรอบวันสถาปนา มหาวิทยาลัยพะเยา “9ปี แห่งการพัฒนา สร้างคุณค่าสู่สากล” ในวันจันทร์ที่ 22 กรกฎาคม 2562 ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช