หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยสโมสรนิสิตฯ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกันจัดโครงการสานสัมพันธ์สิงห์กว๊าน-พิราบขาว 62
![หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยสโมสรนิสิตฯ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกันจัดโครงการสานสัมพันธ์สิงห์กว๊าน-พิราบขาว 62](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/174/h174-07-15-2019_0253pm.jpg)
หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยสโมสรนิสิตฯ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมกันจัดโครงการสานสัมพันธ์สิงห์กว๊าน-พิราบขาว 62 ในวันที่ 13 กรกฎาคม 2562 ณ อาคารกิจกรรมนิสิต มหาวิทยาลัยพะเยา โดยกิจกรรมดังกล่าวได้ จัดพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง และมีการจัดกิจกรรมเกมส์นันทนาการต่างๆ เป็นกิจกรรมรับน้องอย่างสร้างสรรค์ก่อให้เกิดความสัมพันธ์อันดีงามระหว่างนิสิตชั้นปีที่ 1 ทั้งสองสาขาวิชา และนิสิตรุ่นพี่ อันจะนำพาไปสู่ความสามัคคีในหมู่คณะต่อไป