หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยสโมสรนิสิตคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมจัดกิจกรรมต้อนรับนิสิตใหม่ประจำปีการศึกษา 2562
![หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยสโมสรนิสิตคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมจัดกิจกรรมต้อนรับนิสิตใหม่ประจำปีการศึกษา 2562](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/171/h171-07-09-2019_0550pm.jpg)
หน่วยกิจการนิสิตและทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม พร้อมด้วยสโมสรนิสิต คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ร่วมจัดกิจกรรม “ตานตุงหลวง บวงสรวงพระพุทธภุชคารักษ์” กิจกรรมต้อนรับนิสิตใหม่ประจำปีการศึกษา 2562 ในวันที่ 8 กรกฎาคม 2562 โดยนิสิตชั้นปีที่ 1 นำกรวยดอกไม้และตุง สักการะพระพุทธภุชคารักษ์ พระพุทธรูปประจำมหาวิทยาลัยพะเยาเพื่อความสิริมงคลแก่นิสิตชั้นปีที่ 1 รวมถึงเป็นการทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรม และเป็นการต้อนรับนิสิตใหม่อย่างสร้างสรรค์