คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ จัดดำเนินโครงการปฐมนิเทศ-เตรียมความพร้อมนิสิตก่อนเข้าเรียนมหาวิทยาลัย (Pre-U) ประจำปีการศึกษา 2562
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ จัดดำเนินโครงการปฐมนิเทศ-เตรียมความพร้อมนิสิตก่อนเข้าเรียนมหาวิทยาลัย (Pre-U) ประจำปีการศึกษา 2562](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/170/h170-07-04-2019_0350pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดดำเนินโครงการปฐมนิเทศ-เตรียมความพร้อมนิสิตก่อนเข้าเรียนมหาวิทยาลัย (Pre-U) ประจำปีการศึกษา 2562 ในวันอังคารที่ 2 กรกฎาคม 2562 เวลา 09.00-16.30 น. ณ ห้อง PKY 2 และ PKY 3 อาคารเรียนรวมหลังเก่า มหาวิทยาลัยพะเยา โดยรองศาสตราจารย์พรรณยุพา นพรัก คณบดีคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ กล่าวให้โอวาทแก่นิสิต ชั้นปีที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2562 และผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ ให้การต้องรับนิสิตใหม่ พร้อมทั้งชี้แจงข้อมูลด้านงานบริการการศึกษา งานกิจการนิสิต และทักษะการใช้ชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัยพะเยา