คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรม “จิตอาสาพัฒนาอาราม เฉลิมพระเกียรติ”
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดกิจกรรม “จิตอาสาพัฒนาอาราม เฉลิมพระเกียรติ”](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/169/h169-07-02-2019_0341pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ได้จัดกิจกรรม “จิตอาสาพัฒนาอาราม เฉลิมพระเกียรติ” ในวันเสาร์ที่ 6 เมษายน 2562 เวลา 09.00-11.00 น. ที่ผ่านมา ณ วัดแม่กาห้วยเคียน ต.แม่กา อ.เมือง จ.พะเยา เพื่อเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 67 พรรษา 28 กรกฎาคม 2562 โดยมีทีมผู้บริหาร คณาจารย์ นิสิตคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ พร้อมด้วยกลุ่มผู้สูงอายุโรงเรียนผู้สูงอายุวัดแม่กาห้วยเคียน ได้ร่วมจัดกิจกรรมจิตอาสาในครั้งนี้