![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดโครงการ “การสำรวจสถานการณ์และทิศทางของหลักสูตรด้านมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ของมหาวิทยาลัยในประเทศและต่างประเทศ”](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/164/h164-06-14-2019_0242pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดโครงการ “การสำรวจสถานการณ์และทิศทางของหลักสูตรด้านมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ของมหาวิทยาลัยในประเทศและต่างประเทศ”
ในวันจันทร์ ที่ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2562 ณ ห้องประชุมคณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ที่ผ่านมา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสำรวจสถานการณ์และทิศทางพัฒนาหลักสูตรมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ ตลอดจนเพื่อเป็นแนวทางในการจัดทำหลักสูตรด้านมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ที่เหมาะสมต่อไป