![นิสิตสาขาวิชาพัฒนาสังคม คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 กลุ่มสังคมศาสตร์ ในชื่อโครงการ "เครื่องออกกำลังกายสำหรับผู้สูงอายุจากสิ่งของเหลือใช้” โครงการนิทรรศการโครงงานนิสิต ครั้งที่ 8 มหาวิทยาลัยพะเยา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/162/h162-05-21-2019_1012am.jpg)
นิสิตสาขาวิชาพัฒนาสังคม คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมโครงการนิทรรศการโครงงานนิสิต ครั้งที่ 8 ณ อาคาร 99 ปี พระอุบาลีคุณูปมาจารย์ (ปวง ธมฺมปญฺโญ) มหาวิทยาลัยพะเยา ในวันที่ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2562 ที่ผ่านมา โดยได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 กลุ่มสังคมศาสตร์ ในชื่อโครงการ "เครื่องออกกำลังกายสำหรับผู้สูงอายุจากสิ่งของเหลือใช้” ซึ่ง ส่วนหนึ่งในรายวิชาเทคโนโลยีกับการพัฒนาสังคม" โดยมีอาจารย์สุกมล มุ่งพัฒนสุนทร เป็นที่ปรึกษาโครงการ ซึ่งการจัดโครงการครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อเป็นเวทีสำหรับการแสดงผลงานทางวิชาการของนิสิตในระดับปริญญาตรี และส่งเสริมให้นิสิตในระดับปริญญาตรีมีการพัฒนาทักษะด้านการวิจัย และเพิ่มขีดความสามารถในการแข่งขันในระดับประเทศ