![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ศึกษาดูงานการบริหารจัดการงานของ กองบริหารการศึกษา มหาวิทยาลัยมหิดล และแลกเปลี่ยนเรียนรู้การจัดการเรียนการสอนแบบ Outcome-based Education ณ สถาบันนวัตกรรมการเรียนรู้ มหาวิทยาลัยมหิดล](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/152/h152-03-21-2019_1156am.jpg)
หน่วยบริการการศึกษา หน่วยบัณฑิตศึกษา และหน่วยวิเทศสัมพันธ์ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ดร.ปิยะวดี โรหิตารชุน รองคณบดีฝ่ายวิชาการ พร้อมด้วย นายวิทวัส ประเสริฐศักดิ์ นายมณมรกต บัวแดง นางจุฑาทิพ พงษ์ประภาส และนางสาวรัตติกาล ค้าสม นักวิชาการศึกษา เข้าศึกษาดูงานเพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การบริหารงานด้านการศึกษาของกองบริหารงานศึกษา จาก ดร.สมชาติ พนาเกษม ผู้อำนวยการกองฯ ในช่วงเช้า และช่วงบ่ายได้ศึกษาดูงานการจัดการเรียนการสอนแบบ Outcome-based Education พร้อมเยี่ยมชมห้อง smart classroom ของสถาบันนวัตกรรมการเรียนรู้ มหาวิทยาลัยมหิดล ในวันศุกร์ ที่ 15 มีนาคม พ.ศ. 2562 โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.นายแพทย์ชัยเลิศ พิชิตพรชัย ผู้อำนวยการสถาบันฯ พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วัชรี เกษพิชัยณรงค์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิจัยและนวัตกรรม , รองศาสตราจารย์ ดร.ขจรศักดิ์ บัวระพันธ์ ประธานหลักสูตรฯ , ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภิรมย์ เชนประโคน เลขานุการหลักสูตรฯ , ดร.สุพรรณ ยอดยิ่งยง และ ดร.พัชรพรรณ ศิริวัฒน์ ให้การต้อนรับและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในครั้งนี้