![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา แลกเปลี่ยนเรียนรู้การจัดการหลักสูตรและรูปแบบการจัดการเรียนการสอน ณ คณะรัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/151/h151-03-21-2019_1145am.jpg)
หน่วยบริการการศึกษา หน่วยบัณฑิตศึกษา และหน่วยวิเทศสัมพันธ์ คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา นำโดย ดร.ปิยะวดี โรหิตารชุน รองคณบดีฝ่ายวิชาการ พร้อมด้วย นายวิทวัส ประเสริฐศักดิ์ นายมณมรกต บัวแดง นางจุฑาทิพ พงษ์ประภาส และนางสาวรัตติกาล ค้าสม นักวิชาการศึกษา เข้าศึกษาดูงานเพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้การบริหารงานวิชาการ การประกันคุณภาพการศึกษาของคณะรัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย รวมถึงจัดการหลักสูตรรัฐประศาสตรมหาบัณฑิต ในวันพฤหัสบดี ที่ 14 มีนาคม พ.ศ. 2562 โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.จักรกริช สังขมณี รองคณบดีด้านวิชาการ และรองศาสตราจารย์ ดร.ปกรณ์ ศิริประกอบ หัวหน้าภาควิชารัฐประศาสตรมหาบัณฑิต พร้อมด้วยทีมสนับสนุนคณะฯ ให้การต้อนรับและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในครั้งนี้