คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดโครงการ คืนวิจัยสู่ชุมชน : ภายใต้โครงการ 1 คณะ 1 โมเดล คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์
![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา จัดโครงการ คืนวิจัยสู่ชุมชน : ภายใต้โครงการ 1 คณะ 1 โมเดล คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/149/h149-03-18-2019_1137am.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยาได้จัดโครงการ“คืนวิจัยสู่ชุมชน” ในวันเสาร์ ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2562 ภายใต้โครงการ 1 คณะ 1 โมเดล หลังจากได้ทำงานวิจัยในพื้นที่ชุมชนบ้านแม่กา อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา โดยการจัดโครงการครั้งนี้จัดทำขึ้นเพื่อให้ชุมชนเห็นว่าทางคณะได้ทำการแก้ไขปัญหาในชุมชนอย่างต่อเนื่องในเรื่องของการจัดการขยะ ทั้งนี้ทางคณะทำงานได้แบ่งการวิจัยเป็น 3 แบบ คือ ชุมชน โรงเรียน และมหาวิทยาลัย โดยทั้ง 3 แห่งช่วยให้การวิจัยดำเนินไปด้วยดีตลอดมารวมทั้งการจัดโครงการในครั้งนี้ ได้ความร่วมมือจาก นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลแม่กา คุณครูโรงเรียนบ้านแม่กา ผู้นำหมู่บ้าน นักเรียนผู้สูงอายุ และคุณครูจิตอาสา ในการแลกเปลี่ยนความคิดและข้อเสนอแนะจึงทำให้การจัดโครงการครั้งนี้สำเร็จเป็นที่น่าพอใจของชุมชน
@green-office