![คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมพิธีบวงสรวงสมเด็จพระนเรศวรมหาราชและพิธีวันยุทธหัตถีสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช มหาวิทยาลัยพะเยา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/145/h145-01-18-2019_0319pm.jpg)
คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา เข้าร่วมพิธีบวงสรวงสมเด็จพระนเรศวรมหาราชและพิธีวันยุทธหัตถีสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์สมเด็จพระนเรศวรมหาราช มหาวิทยาลัยพะเยา ในวันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2562 นำโดย ผู้แทนคณบดีฯ อ.ถิรายุส์ บำบัด ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนิสิตและศิลปวัฒนธรรม เจ้าหน้าที่ และตัวแทนนิสิตเข้าร่วมพิธีฯ เพื่อร่วมน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ ผู้ทรงกอบกู้อิสรภาพของไทย และเป็นการเผยแพร่พระเกียรติคุณ ของสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ผู้เป็นพระมหากษัตริย์นักรบผู้ยิ่งใหญ่และกล้าหาญ ตลอดจนปกปักรักษาเอกราชของชาติ และเพื่อเป็นการถวายความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ และยังเป็นการอนุรักษ์และสืบสานวัฒนธรรมอันดีงามของมหาวิทยาลัยพะเยา