หน่วยวิจัย คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการส่งเสริมผลงานวิจัยและนวัตกรรมของนิสิต กิจกรรมที่ 1-2 การอบรมเชิงปฏิบัติการและการประกวดไอเดียนวัตกรรมทางสังคม
![หน่วยวิจัย คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการส่งเสริมผลงานวิจัยและนวัตกรรมของนิสิต กิจกรรมที่ 1-2 การอบรมเชิงปฏิบัติการและการประกวดไอเดียนวัตกรรมทางสังคม](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2562/143/h143-01-07-2019_0402pm.jpg)
หน่วยวิจัย คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการส่งเสริมผลงานวิจัยและนวัตกรรมของนิสิต กิจกรรมที่ 1-2 การอบรมเชิงปฏิบัติการและการประกวดไอเดียนวัตกรรมทางสังคม ณ อุทยานวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ระหว่างวันที่ 15-16 ธันวาคม พ.ศ. 2561 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมการสร้างสรรค์งานวิจัยและนวัตกรรมของนิสิตระดับปริญญาตรี คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ และเพื่อพัฒนาทักษะของนิสิตในการสร้างสรรค์งานวิจัยและนวัตกรรมของนิสิต ที่จะช่วยแก้ปัญหาและพัฒนาสังคมได้ โดยมีผู้เข้าร่วมทั้งสิ้นจำนวน 21 คน