หน่วยวิจัย คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการส่งเสริมผลงานวิจัยนิสิตรัฐศาสตร์ ณ อาคารเรียนรวม มหาวิทยาลัยพะเยา
![หน่วยวิจัย คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการส่งเสริมผลงานวิจัยนิสิตรัฐศาสตร์ ณ อาคารเรียนรวม มหาวิทยาลัยพะเยา](https://connect.spss.up.ac.th:443/storage/uploads/content_new/th/Old/News/2561/141/h141-12-04-2018_1156am.jpg)
หน่วยวิจัย คณะรัฐศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยพะเยา ดำเนินโครงการส่งเสริมผลงานวิจัยนิสิตรัฐศาสตร์ ณ อาคารเรียนรวม มหาวิทยาลัยพะเยา ในวันที่ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมการทำวิจัยร่วมกันระหว่างนิสิตระดับปริญญาตรีกับคณาจารย์ และพัฒนาผลงาน ทักษะการทำวิจัยของนิสิตสู่ผลงานวิชาการที่มีการเผยแพร่ มีผู้เข้าร่วมทั้งสิ้น 250 คน จำนวน 6 โครงการ